• HABARI MPYA

    Wednesday, May 22, 2024

    MAGWIJI WA SOKA AFRIKA WATOA NASAHA MASHINDANO YA SHULE


    MAGWIJI wa Afrika, Emmanuel Adebayor (Togo), Daniel Amokachi (Nigeria) na Abdi Kassim Sadalla 'Babbi' (Tanzania) walitembelea hoteli ya timu ya wavulana ya Kombe la Shirikisho la Soka Afrika ya CAF ya Shule za Afrika Jumatatu, 20 Mei kabla ya kuanza kwa michuano hiyo visiwani Zanzibar.
    Vigogo watatu wa Afrika ambao ni sehemu ya Magwiji waalikwa wa CAF walitoa maneno ya hekima na kutia moyo wakati timu hizo zikijiandaa kuchuana katika mashindano ya siku nne yanayotarajiwa kuanza kati ya tarehe 21 - 24 Mei katika Uwanja wa Amaan Zanzibar.
    Sambamba na kuwapa vijana wanaoshiriki uzoefu usioweza kusahaulika kwenye Fainali, CAF iliwaalika wababe hao kwenye chakula maalum cha jioni kwa timu hizo ambapo waliwahimiza vijana wa U-15 kukubali ari ya mchezo wa haki na kutumia jukwaa la kusisimua walilopewa. na CAF.
    "Inatia moyo sana kushuhudia wanasoka chipukizi wa Kiafrika kama nyinyi wakipewa fursa ya kushiriki katika mashindano kama haya. Hii ni zaidi ya soka. Ni kuhusu kukupa fursa ya kujifunza na kutoka kwa ndugu na dada zako Waafrika, jambo ambalo tunahitaji kuwatia moyo kama Waafrika wenzetu” alisema gwiji wa Togo, Emmanuel Adebayor.
    "Ijapokuwa kushinda ni hisia nzuri, ni muhimu kuonyesha ustadi na uchezaji wa haki, kwani hiyo itakusaidia kwa muda mrefu ndani na nje ya uwanja" aliongeza.
    Nyota huyo wa zamani wa Arsenal FC pia aliwaonya nyota hao chipukizi kuhusu hatari inayokuja ya mawakala bandia wa wachezaji ambao huwinda vipaji vya Kiafrika kwa ahadi za udanganyifu za maisha ya soka nje ya nchi.
    "Nyinyi ni wachezaji bora chipukizi katika nchi zenu, ndiyo maana mko hapa leo. Tunajua kwamba nyote mnataka kuwa wanasoka wazuri wa Kiafrika kama Jay Jay Okocha na Mohammed Salah lakini ni safari. Kuna hatari nyingi sana za kuwa katika haraka, kama vile kuwa mwathirika wa mawakala bandia wa wachezaji. Wanakuahidi kukupeleka kwenye vilabu vikubwa nje ya nchi ili tu kujinufaisha, kwa hivyo tunataka kukuhimiza kuwa macho. CAF pia inaongeza ufahamu kuhusu hatari kama hizo, ambazo tunakuhimiza kuzizingatia na sio kuwa mwathirika wake,” alionya Adebayor.
    Ziara ya kutembelea hoteli za timu hizo inaashiria hatua ya kusisimua ya kuhesabika kwa msimu wa pili wa Fainali za Bara za Kombe la Shirikisho la Shule za Afrika za CAF.
    Magwiji wa mchezo wa Afrika kwa wanawake, Amanda Dlamini wa Afrika Kusini na Jean Sseninde wa Uganda pia walitembelea hoteli ya wasichana Jumatatu ili kushiriki faraja na motisha yao kabla ya kuanza kwa shindano siku ya Jumanne.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    0 comments:

    Item Reviewed: MAGWIJI WA SOKA AFRIKA WATOA NASAHA MASHINDANO YA SHULE Rating: 5 Reviewed By: Mahmoud Bin Zubeiry
    Scroll to Top